EFM RADIO

EFM RADIO

HERICONY

Tangaza hapa

Tangaza hapa

TANGAZA NA BLOG YAKO HAPA

TANGAZA NA BLOG YAKO HAPA

Tuesday, August 19, 2014

NABII: EBOLA HAUTAINGIA TANZANIA

Safu hii leo inahojiana na Nabii Yasp P. Bendera  ambaye ana kanisa lake lililopo Yombo Buza Dar. Amekuwa akihudumia watu kwa miaka mitatu sasa.
Anadai aliwahi kutabiri ugonjwa wa dengue kutokea hapa nchini na akatoa dalili, ukaingia , akatabiri mafuriko yakatokea na pia alitabiri kuhusu ugonjwa wa ebola lakini akasema Tanzania haujaingia.
Alisema ebola haitaingia Tanzania ikiwa Watanzania watazingatia  masharti.

Akasema: “Tukiyafuata  masharti hautatokea, lakini tukipuuza ukaingia basi utaua mbunge mmoja na  madaktari wawili.”
Nabii Yaspi Paul Bendera akiwa katika studio za Global TV Online kabla ya mahojiano.
Akielezea historia yake nabii huyo alisema : “Baba yangu alikuwa Katekista katika Kanisa la Roma. Nilikuwa katika dini hiyo nikawa mwenyekiti Wawata, Kanisa la Ngerengere. Baadaye nikawa naongoza kundi la watoto zaidi ya mia tatu. Nilipata ufunuo nikaingia Kanisa la Ufunuo. Nilikuwa sina mpango wa kuwa nabii. Baadaye niliambiwa moyoni kuwa niwe nabii, nikaanzisha kanisa pale nikiwa na waumini watano, sasa wapo maelfu.
Nabii Yaspi akijibu maswali ya wanahabari wa GPL (hawapo pichani), mbele ya kamera za Global TV Online.
Huduma anazozitoa ni pamoja na kuwahudumia watu wanaohitaji huduma mbalimbali na huwa anashauri watu na kuwaombea wagonjwa wote bila kujali ni dini au kabila gani na kuwatabiria. Mahojiano kati yake na wana habari wa Global pamoja na ‘kruu’ ya Global Tv Online ni haya yafuatayo:
Mwandishi: Homa ya dengue ulitabiri lini? Baada ya utabiri ukataka kuonana na Rais Jakaya Kikwete, je ulionana naye ?

Nabii: Nilitabiri mwezi wa pili mwaka huu na nilitakiwa na Mungu nionane na mheshimiwa rais nimuelezee. Kulikuwa na siri ya kumuambia isipokuwa nilitakiwa kumueleza mkuu wa nchi na siyo mtu mwingine na ndiyo inayoleta majanga nchini. Bahati mbaya sikupata nafasi ya kuonana naye na ndiyo maana mpaka sasa kuna madhara yanatokea hapa nchini. Mwandishi: Ni siri gani hiyo?
Nabii: Hata wewe sitakuambia, ni ya rais.
Mwandishi: Umetabiria na kuwaombea wangapi?

Nabii: Niliowahi kuwaombea ni wengi, kwa kweli sikuwa narekodi lakini wengi wamepona na wengine walikuja kutoa ushuhuda. Huduma tunayotoa ni kwa dini zote na Mungu hana dini. Mwandishi: Nitaaminije kuwa wewe siyo msanii na kwa nini unatabiri mabaya tu?
Nabii Yaspi akiwa katika picha ya pamoja na wafanyakazi wa GPL kutoka kulia ni Mhariri wa Gazeti la Risasi Jumamosi, Erick Evarist, Mkuu wa Kitengo cha Teknolojia ya Habari (IT), Clarence Mulisa na Mhariri wa Gazeti la Ijumaa, Amran Kaima.
Nabii: Ninapotabiri huwa natoa taarifa baada ya Mungu kuniambia, utaamini ukija kwenye huduma yangu. Huwa natabiri hata mazuri. Wakati wa Nuhu, aliposema kuna gharika walimuona ni muongo, lakini wangekubali wasingeangamia.
Mungu anataka umuabudu na uachane na mambo mabaya, hata mimi ninapotabiri kuna watu hawaamini lakini ipo siku wataamini. Mwandishi:  Nitaaminije kuwa wewe ni mtabiri?
Nabii: Usisikie ushuhuda, uje mwenyewe kanisani na hapo utaona kama mimi ni nabii au siyo. Mwandishi: Unawasiliana vipi na Mungu? Nabii: Mungu ni roho, ninapoongea na Mungu huwezi kusikia lakini ipo njia ya hata wewe kusikia, ukija kanisani nitakuonesha.
Mwandishi: Je, umeolewa? Nabii: Nimeolewa na nina watoto wanne. Akija mtu ambaye ndoa yake ina vurugu najua nitafanya nini ili kuondoa hiyo hali. Mwandishi: Inadaiwa uliwahi kufa na kufufuka ilikuwaje? Na kuna taarifa kuwa uliwahi kumtibu waziri mmoja, ilikuwaje?
Nabii Yaspi akiwa katika picha na Mhariri wa Gazeti la Ijumaa Wikienda, Sifael Paul.
Nabii: Nilikuwa na tatizo la kushuka presha enzi hizo, nilikwenda hospitali ya jeshi kutibiwa, nikapoteza fahamu nikazungushiwa shuka za kijani, nikasikia sauti inaniambia hutakufa, nikafufuka, manesi wakakimbia baadaye wakaniambia kuwa nilikuwa nimekufa na madaktari walishaandika hivyo, kungekuwa na mochwari pale ningekuwa nimepelekwa.
Kuhusu waziri, dada mmoja aliniambia kuwa kuna waziri anaumwa sana. Dada huyo alinipeleka kwa waziri huyo (jina tunalo) nikamuombea na kumuambia kuwa ndani ya siku kadhaa utapona. Akapona, akaenda India kupimwa afya, alinipigia simu akiwa huko nikamtabiria kuwa atakuwa waziri kamili kwani wakati huo alikuwa naibu baada ya baraza la mawaziri kuvunjwa, akateuliwa kuwa waziri kamili kama nilivyomtabiria. Mwandishi: Manabii wanatibu kwa vitambaa,  inakuwaje hivyo?
Nabii: Yesu alitengeneza tope akampaka kipofu akapona, kama Yesu alitengeneza tope akamponya, haishangazi manabii kutumia vitambaa au mafuta. Vitu hivyo zamani na hata chumvi ni muhimu sana. Ukweli ni kwamba mwenye maarifa ya Kimungu huweza kumpiga shetani. Mwandishi: Kama nataka kuwa nabii, nifanyeje?   
Nabii Yaspi akipozi na Mwandishi Nyemo Chilongani wa GPL.
Mabii: Unabii hausomewi kama udaktari ni neema mtu anashushiwa kutoka kwa Mungu na hupewa yeyote. Mwandishi: Tanzania kuna utitiri wa manabii, wapo wangapi na yupi si nabii? Nabii: Mimi kazi yangu siyo kujaji watu wengine. Siwezi kusema fulani ni nabiii na fulani siyo nabii.
Imeandikwa nabii wa kweli ni yule anenaye likatendeka. Vitabu vinasema mtangetange mtafute Neno la Mungu. Hata hivyo, nitahubiri kwa nyimbo na ndiyo maana nitazindua albamu yangu Septemba sita PTA.
CHANZO GPL

No comments:

Post a Comment

HABARI MBALIMBALI

‘Dk. Cheni’ ‘Sharo Milionea ‘Thea’ African Women AGNESS MASOGANGE AK CLASSIC COSMETICS ALI KIBA Amanda Poshy Ant ANT LULU Ashley Toto Aunt Ezekiel Aunty Ezekiel AUNTY LULU Azam Fc Baby Madaha BAHATI BUKUKU Barnaba BATULI BBA Beauty of the day Belle 9 BI KIDUDE BIBI BOMBA Big Brother Big Brother Africa Bill Gates BINTI KIZIWI BOB JUNIOR Bodi ya Filamu Bongo Movie Bongo Movies CCM CHADEMA Chombezo Christina Shusho Chuchu hans. Clouds Media Group Club Bilicanas DAR LIVE DAVINA Dayna Nyange Diamond Dida Diva Loveness Love Dj Ommy Crazy wa Maisha Club DOGO JANJA DOKI DR.CHENI DSTV Dude Dully Sykes EBSS 2013 Elizabeth Michael Epiq Bongo Star Search (EBSS) ESHA BUHETI Ester Bulaya Feza Kessy FIESTA 2014 Flaviana Matata FLORA MBASHA FLORA MVUNGI Francis Cheka GARDNER GLOAL PUBLISHERS GLOBAL TV ONLINE H. BABA Halima Mdee HAMISA Happy birthday Hemedi Hemedy Suleiman HOTUBA YA RAIS JAKAYA MRISHO KIKWETE Hoyce Temu Huddah Monroe HUSINA IRENE PAUL Irene Uyoya ISABELLA J film 4 life Jack Chuz JACK PATRICK Jacob Steven ‘JB’ Jacqueline Dustan JACQUELINE WOLPER Jaji Khamis 'Kashi' Jay Dee JENNIFER KYAKA (ODAMA) JIDE JINI KABULA JK JO Johari Jokate Mwigelo ‘Kidot’. JOTI Joyce Kiria Joyce Kiwia JUX K-LYNN KADINDA kaja Kajala Masanja Kapotive Star Singers KATUNI Kemmy Kero Zetu KHADIJA OMAR KOPA KIKWETUKWETU KILI MUSIC AWARDS KOLETA Lady Jay Dee Lady Jaydee Lake Oil LAVEDA Linah Sanga Linex Lisa Jensen Loveness Diva Lucy Francis Komba Lulu M2 The P MABILIONEA Madam Rita MADELA Magazeti Mahusiano Maimartha Jesse MAINDA MAISHA Makala Malkia Elizabeth MAMTEI MANDELA MARIAM ISMAIL Masanja Mkandamizaji Mashindano ya Miss Tanzania Matangazo Matonya MaxMalipo MAYA MELLIS EDWARD MENINAH MGOSI MKOLONI Mh Halima Mdee mic Michezo MILLEN HAPPINESS MAGESE MISS CHANG'OMBE MISS DAR CITY CENTER Miss East Africa MISS REDD'S IRINGA 2013 MISS TANGA 2013. MISS TANZANIA 2014 Miss Tanzania mwaka 2011 MISS TEMEKE 2014 MISS USTAWI MISS UTALII TANZANIA 2012/13 Miss vyuo vikuu 2013 MKALA MREMBO HUDDAH Mrisho Mpoto Mrisho Ngassa MSHINDI WA REDD'S MISS LAKE ZONE 2013 NI LUCY CHARLES. MSHINDI WA TAJI LA REDDS MISS KANDA YA KATI 2013 Mtitu muziki Mwana FA MWANAMKE BORA WA MWAKA 2013/14 Mzee Majuto Nancy Sumari Nani Mtani Jembe? NAPE Nassoro ‘Nora’ Natasha Nay wa Mitego Necta Nelly Kamwelu NEY WA MITEGO Nisha NSSF;Zantel Nyamwela NYimbo Nyota yako OBAMA TANZANIA OMMY DIMPOZ P FUNK PAM D Peniel Mgilwa ‘Penny’ PETIT MAN Profesa Jay Q - CHILA Q Boy Q Chilla QUEEN DARLEEN RACHEL NDAUKA RAIS KIKWETE Rais Kikwete. Rasimu Ya Katiba TZ Ray Ray C REDD'S MISS KAGERA 2013 REDD'S MISS TZ Redd’s Miss IFM REDDS MISS TANZANIA 2014 Redds Miss wa Mikoa REHEMA FABIAN RICHIE RICHIE Rihanna ROSE MUHANDO Rose Ndauka Ruge Mutahaba. SABASABA 2013 Saida Karoli Saikolojia Sajeti SAJUKI Sandra SHAA Shamsa Ford Sheikh Ponda Shilole Sintah Siwema Skin Tricks Snura Mushi Spika Makinda staa Staa Wetu Stella Mwangi STYLE ZA NYWELE Taifa Stars Tamasha la matumaini TAMASHA LA SERENGETI FIESTA 2013 Tangazo TANZANIA TEGO TENGENEZA WEBSITE NA BLOG TID Tundaman Tupo wangapi? TUZO ZA MWANAMKE BORA WA MWAKA 2013/14 Twanga Pepeta USA PAGEANT 2014‏ VAI Wastara WEMA WEMA SEPETU Yanga Yanga Bingwa 2013 YOUNG D Yvonne Cherry ‘Monalisa’ Z Anton. Zari Zito kabwe

Translate